Sáng ngày 29/1, tại trường THCS Lê Quý Đôn, xã Buôn Triết, BCH Đoàn huyện Lắk tổ chức Chương trình “Xuân nhân ái – Tết yêu thương” và ngày hội “Bánh chưng xanh”. Tham gia chương trình có các đồng chí đại diện Đảng ủy, UBND xã Buôn Triết các đồng chí Bí thư, Phó bí thư Đoàn các xã, thị trấn, các đồng chí phụ trách đội các trường học cùng đông đảo các thầy cô và học sinh nhà trường.
Các đại biểu đã cùng nhau chung tay thực hiện các bước như gấp lá, cho gạo, đặt nhân, buộc lạt để hoàn thành những chiếc bánh chưng vuông đẹp, chất lượng. Sau 2 giờ, 200 chiếc bánh chưng đã được hoàn thiện. Toàn bộ kinh phí được trích từ nguồn hoạt động của BCH Đoàn huyện và các cơ sở đoàn đóng góp.
Nhân dịp này Trường THCS Lê Quý Đôn cũng tổ chức cho các lớp trải nghiệm cuộc thi gói bánh chưng để giúp các em học sinh hiểu hơn về Tết cổ truyền của dân tộc.
Theo kế hoạch sáng ngày 30/1, BCH Đoàn huyện sẽ tặng 200 bánh chưng và những suất quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Buôn Triết.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô