Tham dự có các đồng chí đại diện lãnh đạo chính quyền và gần 70 vận động viên nam, nữ đến từ các buôn trên địa bàn xã.
Đây là hoạt động thiết thực, góp phần tuyên truyền, nâng cao nhận thức về vai trò, tác dụng của tập luyện thể dục, thể thao trong việc bảo vệ, nâng cao sức khỏe và chất lượng cuộc sống của Nhân dân; xây dựng lối sống, môi trường văn hóa lành mạnh, góp phần củng cố khối đại đoàn kết toàn dân, thiết thực chào mừng kỷ niệm 78 năm Ngày Thể thao Việt Nam và Ngày Bác Hồ kêu gọi đồng bào tập thể dục (27/3/1946 – 27/3/2024).
Sau buổi lễ, các vận động viên đã tham gia chạy cự ly 1km đối với nữ và 2km đối với nam. Ngày chạy Olympic được tổ chức đã góp phần lan tỏa tinh thần thể dục thể thao, kêu gọi toàn thể cán bộ và Nhân dân trên toàn xã tích cực tham gia luyện tập thể dục, thể thao, rèn luyện sức khỏe theo gương Bác Hồ vĩ đại. Động viên các tầng lớp Nhân dân phấn khởi, tích cực tham gia tập luyện thể dục, thể thao để rèn luyện sức khỏe xây dựng quê hương đất nước.
Kết thúc các nội dung thi, Ban tổ chức đã trao thưởng cho các vận động viên đạt thành tích cao.
Huy Bình
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô