Sáng ngày 26/3, UBND xã Đăk Liêng tổ chức Lễ phát động cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” và ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân năm 2024. Tham dự có các đồng chí đại diện Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ, các ban, ngành, đoàn thể xã, cán bộ, công chức, lực lượng đoàn thanh niên, lực lượng Công an, bí thư chi bộ, trưởng các thôn, buôn, học sinh trường THCS Võ Thị Sáu và đông đảo Nhân dân trên địa bàn xã.
Sau lễ phát động gần 200 vận động viên là cán bộ, công chức, viên chức các cơ quan, đơn vị, các em học sinh trường THCS Vỗ Thị Sáu và Nhân dân trên địa bàn xã đã tham gia tranh tài cự ly 1,5km.
Ngày chạy Olympic trở thành hoạt động truyền thống hàng năm của xã nhằm hưởng ứng cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại, chào mừng ngày thể thao Việt Nam 27/3”. Qua đó nâng cao nhận thức của cán bộ đảng viên và Nhân dân về vai trò, ý nghĩa, tác dụng của luyện tập thể dục thể thao nâng cao sức khỏe.
Kết thúc buổi Lễ, Ban Tổ chức đã trao giải nhất, nhì, ba cho các vận động viên nam, nữ và trao giải cho vận động viên lớn tuổi và vận động viên nhỏ tuổi có thành tích cao.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô