Chiều ngày 24/3/2024, tại nhà Cộng đồng buôn Buốc, xã Nam Ka, UBND xã Nam Ka phối hợp cùng đoàn từ thiện Chùa Viên Quang, Tp Hồ chí Minh tổ chức chương trình “Tặng quà vùng sâu, vùng xa, vùng khó khăn” cho các hộ có hoàn cảnh khó khăn tại buôn Buốc, xã Nam Ka.
Tại đây, đoàn từ thiện đã tặng 150 phần quà, mỗi phần trị giá 350.000 đồng, gồm 10 kg gạo, 1 thùng mì tôm, dầu ăn và một số nhu yếu phẩm khác. Với tổng giá trị trao tặng quà đợt này là hơn 50 triệu đồng.
Với truyền thống tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách, yêu thương đồng bào, nhường cơm sẻ áo khi khó khăn, hoạn nạn, Đoàn Từ thiện Chùa Viên Quang đã mang đến tình thương ấm áp cho các hộ gia đình khó khăn của xã Nam Ka nhân dịp đầu năm mới 2024. Đây sẽ là nguồn động lực giúp bà con vượt qua được những khó khăn vươn lên trong cuộc sống, cùng với chính quyền địa phương thực hiện tốt công tác an sinh xã hội trên địa bàn xã.
Huy Bình
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô