Để tạo không khí chuẩn bị đón Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024; Cán bộ, công nhân viên chức người lao động UBND huyện tập trung ra quân lặt lá Mai vàng để cây Mai ra hoa đúng dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn. Theo phân công các đơn vị đã huy động cán bộ, công nhân viên chức người lao động tổ chức chăm sóc, lặt lá cây Mai của các đơn vị tặng đang trồng tại khuôn viên trụ sở làm việc của UBND huyện.
Việc lặt lá mai được xem là công đoạn rất quan trọng, không chỉ đòi hỏi sự cẩn thận mà người trồng mai còn tính toán thời gian và tiến hành việc lặt lá Mai đúng thời điểm để Mai có thể cho ra những nụ hoa to, đẹp và đều đúng vào dịp Tết.
Đây là hoạt động nhằm tạo cảnh quan tươi mới, nhộn nhịp, rộn ràng sắc xuân cho khuôn viên UBND huyện để chuẩn bị đón Tết.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô