Ngày 15/12 Trường tiểu học Nguyễn Bỉnh Khiêm xã Buôn Triết sôi nổi tổ chức Hội khỏe Phù Đổng năm học 2023 – 2024, thu hút trên 100 em học sinh tham gia với 5 môn thi đấu gồm: nhảy Erobic, đá bóng nam, cờ vua, bật xa và chạy 60m.
Các môn thể thao vận động như đá bóng nam đã thu hút được đông đảo các em học sinh, thầy cô và phụ huynh tham gia cổ vũ tạo nên không khí sôi nổi, vui nhộn. Đặc biệt môn thi đấu cờ vua có rất đông các bạn học sinh nam nữ tham gia, đây là môn thể thao trí tuệ, bổ ích phát triển tư duy, tính kiên trì bền bỉ của mỗi vận động viên. Các trận đấu diễn ra rất nghiêm túc, các vận động viên thi đấu với tinh thần thể thao cao thượng.
Thông qua hội khỏe phù đổng nhằm tạo sân chơi bổ ích, lành mạnh để các em vui chơi, giải trí sau những giờ học căng thẳng, đẩy mạnh phong trào rèn luyện thân thể và nâng cao sức khỏe cho học sinh nhà trường. Đồng thời góp phần đánh giá chất lượng giáo dục thể chất, bồi dưỡng học sinh có năng khiếu thể thao tham gia hội khoẻ phù động cấp huyện.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô