Được sự quan tâm của Ban Giám hiệu nhà trường, nhằm duy trì và đẩy mạnh phong trào “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, Trường THPT Lắk đã tổ chức Hội khỏe Phù Đổng cấp trường lần thứ 34 năm học 2023-2024.
Hội khỏe Phù Đổng năm học 2023- 2024 được tổ chức trong thời gian 3 ngày từ ngày 9/01đến ngày 11/01/2024, thu hút 590 vận động viên là học sinh của trường tham gia với các môn bóng đá nam; cầu lông: đơn nam, đơn nữ; bơi tự do 50m nam nữ và các môn điền kinh: nhảy cao, nhảy xa, đẩy tạ.
Hội khỏe Phù Đổng cấp trường năm học 2023-2024, Trường THPT Lắk đã thành công tốt đẹp. Đây thực sự là sân chơi bổ ích, là dịp để các em học sinh thể hiện tài năng thể thao, phát triển năng khiếu và rèn luyện các kỹ năng sống. Các hoạt động được diễn ra trong không khí vui tươi, phấn khởi, đoàn kết, trung thực và lành mạnh, đảm bảo an toàn về an ninh trật tự. Qua Hội khỏe Phù Đổng lần này, nhà trường đã duy trì và đẩy mạnh phong trào rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại, góp phần nâng cao sức khỏe, phát triển thể chất cho học sinh, đồng thời đánh giá công tác giáo dục thể chất và hoạt động thể dục thể thao trong nhà trường.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô