Chiều ngày 6/02, Tổ Huyện uỷ viên phụ trách địa bàn đã đến thăm, chúc Tết và tặng quà cho Đảng uỷ, HĐND, UBND xã Buôn Triết nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024.
Tại đây, đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện đã động viên và đề nghị xã ngày từ đầu năm phải nổ lực triển khai thực hiện Nghị quyết số 08-NQ/HU về xây dựng xã Buôn Triết về đích nông thôn mới đến năm 2025, trong đó phải có giải pháp quyết liệt để thực hiện đạt tiêu chí về hộ nghèo và trường học trong xây dựng nông thôn mới; làm tốt công tác thâm nhập 3 gặp 4 biết để chuẩn bị cho công tác giao, nhận quân; quan tâm chăm lo Tết cho Nhân dân; bảo đảm tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn xã trước, trong và sau dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024…
Nhân dịp này, mẹ đỡ đầu Đào Thị Thanh An cũng đã đến thăm và trao quà Tết cho con H Nhịp Êung. Tại đây mẹ đỡ đầu Đào Thị Thanh An đã động viên con cố gắng học tập chăm ngoan. Qua việc đến thăm và động viên thường xuyên tình cảm của mẹ đỡ đầu Đào Thị Thanh An và bé H Nhịp đã trở nên gần gũi, tình cảm của người mẹ đỡ đầu dành cho con cũng đã phần nào bù đắp tình thương cho con, tạo động lực để con nỗ lực hơn trong học tập, đón một cái Tết ấm áp, vui tươi.
Văn Hoan + H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô