Chiều 1/2, bốn đơn vị kết nghĩa với buôn Dơng Kriêng là Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển (BIDV) Chi nhánh Ban Mê – Phòng Giao dịch Lắk; trường Tiểu học Nguyễn Thị Minh Khai; trường Tiểu học Đặng Thùy Trâm và trường Mẫu giáo Liên Sơn đã tổ chức tặng quà Tết cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn trong buôn.
Theo đó Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển (BIDV) Chi nhánh Ban Mê – Phòng Giao dịch Lắk đã tặng 10 suất quà cho 10 hộ dân mỗi suất gồm 500 ngàn đồng tiền mặt; 3 đơn trường Tiểu học Nguyễn Thị Minh Khai, trường Tiểu học Đặng Thùy Trâm và trường Mẫu giáo Liên Sơn đã tặng 30 suất quà cho 30 hộ dân mỗi suất quà gồm nhu yếu phẩm trị giá 200 ngàn đồng.
Các món quà tuy nhỏ nhưng mang ý nghĩa rất lớn về tinh thần góp thêm cho các hộ dân khó khăn buôn Dơng Kriêng vui xuân đón Tết.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô