Sáng 1/2, Phòng Tham mưu PV01 Công an tỉnh Đăk Lăk phối hợp với Công ty xăng dầu Nam Tây Nguyên, UBND xã Yang Tao tổ chức lễ bàn giao nhà tình thương trao tặng gia đình bà H Trang Đung, buôn Drung xã Yang Tao, gia đình bà có cuộc sống vô cùng khó khăn, tuổi già không còn khả năng lao động, trước đây sinh sống trong căn nhà sàn lụp xụp, không đảm bảo an toàn mỗi mùa mưa bão đến.
Căn nhà được xây dựng kiên cố với quy mô nhà cấp 4, nền xi măng, có diện tích 55 m2. Tổng kinh phí xây dựng là 100 triệu đồng, trong đó Công ty Xăng dầu Nam Tây Nguyên hỗ trợ 80 triệu đồng, số tiền còn lại của gia đình và dòng họ đóng góp.
Đây là việc làm có ý nghĩa thiết thực của tập thể cán bộ Phòng Tham mưu PV01 công an tỉnh Đăk Lăk, Công ty xăng dầu Nam Tây Nguyên hướng về các hộ đồng bào nghèo chưa có nhà ở, thể hiện truyền thống “tương thân tương ái”, “lá lành đùm lá rách”của dân tộc Việt Nam, qua đó góp phần cùng chính quyền địa phương thực hiện tốt công tác xóa nhà tạm, nhà dột nát, giúp đỡ các gia đình, có hoàn cảnh khó khăn vươn lên ổn định cuộc sống.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô