Sáng ngày 14/12, tại Phòng Giáo dục & Đào tạo huyện Lăk, Quỹ Thiện Tâm – Tập đoàn Vingroup đã phối hợp với Hội Chữ thập đỏ tỉnh Đăk Lăk tổ chức trao học bổng năm học 2023-2024 cho học sinh nghèo vượt khó học giỏi trên địa bàn huyện Lăk.
Theo đó, Chương trình đã trao tặng học bổng 03 tháng gồm tháng 9,10 và 11 năm 2023 cho 25 em học sinh khó khăn, học giỏi năm học 2023-2024 trên địa bàn huyện Lăk, mỗi em được nhận 2,1 triệu đồng (tương đương 700.000 đồng/tháng). Được biết năm 2023 quỹ sẽ hỗ trợ cho 123 học sinh trên địa bàn tỉnh Đăk Lăk với tổng số tiền trên 774 triệu đồng.
Đây là học bổng do Quỹ Thiện Tâm – Tập đoàn Vingroup hỗ trợ thường xuyên cho học sinh nghèo học giỏi. Qua đó, góp phần giúp đỡ, tạo điều kiện để các em tiếp tục vượt qua khó khăn, vươn lên trong học tập.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô