Sáng ngày 15/12, thừa uỷ quyền của Chính uỷ Quân khu 5 và Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Ban Chỉ huy Quân sự huyện đã trao tiền phụng dưỡng quý 4 năm 2023 với tổng số tiền là 3 triệu đồng cho Mẹ Việt nam anh hùng H’Năr Ông, buôn Pai Ar, xã Đăk Phơi.
Tại đây, Thượng tá Phạm Tuấn Anh – Chính trị viên Ban Chỉ huy Quân sự huyện đã ân cần hỏi thăm tình hình sức khoẻ và tri ân những công lao đóng góp, sự hy sinh, mất mát của mẹ đối với sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Mong mẹ sống vui, sống khoẻ và luôn là tấm gương sáng cho con cháu noi theo.
Đây là việc làm thể hiện sự trân trọng biết ơn, sự quan tâm Quân đội Nhân dân Việt Nam đối với những công lao cống hiến của thế hệ đi trước đối với sự nghiệp giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
H Yur Je
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng