Được sự quan tâm của các mạnh thường quân và quý thầy cô giáo trong nhà trườn, sáng ngày 20/12, Liên đội trường tiểu học Nguyễn Thị Minh Khai tổ chức khai trương công trình măng non “siêu thị 0 đồng vì đàn em thân yêu” với phương châm “ai cần hãy lấy – ai có hãy tặng”.
Mỗi ngày, “Siêu thị 0 đồng” mở cửa 30 phút vào giờ tan học để các bạn học sinh, phụ huynh và giáo viên nhà trường có thể ủng hộ những món đồ không dùng đến mà vẫn dùng tốt dành cho các bạn có hoàn cảnh khó khăn hơn.
Quan sát siêu thị đặc biệt này, có thể thấy có đa dạng “mặt hàng” như áo quần đồng phục, bút, vở giày dép…phù hợp với lứa tuổi học sinh. Vào ngày siêu thị mở cửa, các em lần lượt được tham quan và mỗi em học sinh được chọn lựa 01 sản phẩm mình còn thiếu để phục vụ cho việc học tập và sinh hoạt.
Đây là hoạt động ý nghĩa của Liên đội trường tiểu học Nguyễn Thị Minh Khai nhằm giáo dục các em học sinh biết tiết kiệm và chia sẻ cho các bạn còn khó khăn hơn trong nhà trường.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô