Sáng ngày 19/01/2024, buôn Liêng Krắk, xã Krông Nô vừa long trọng tổ chức Lễ đón nhận danh hiệu “Buôn Văn hóa”. Dự buổi lễ có đại diện lãnh đạo Phòng Văn hóa – Thông tin huyện, Đảng uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQVN xã Krông Nô và Nhân dân buôn Liêng Krắk.
Buôn Liêng Krắc, xã Krông Nô hiện có 98 hộ với 414 khẩu, trong đó đồng bào dân tộc thiểu số chiếm 58%; người dân trong buôn sống chủ yếu bằng nghề nông nghiệp. Hưởng ứng cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư” gắn với phong trào xây dựng nông thôn mới, Nhân dân buôn Liêng Krắc đã phát huy tinh thần đoàn kết, mạnh dạn áp dụng các tiến bộ KHKT vào sản xuất nên đời sống ngày càng được cải thiện. Từ những kết quả đạt được, UBND huyện đã xét công nhận buôn Liêng Krắc, xã Krông Nô đạt danh hiệu buôn văn hóa.
Tại buổi lễ đón nhận danh hiệu buôn văn hóa, Ban tự quản buôn Liêng Krắk đã cùng nhau ký kết giao ước thi đua giữ vững danh hiệu buôn văn hóa cấp huyện trong những năm tiếp theo.
Như vậy, đến nay xã Krông Nô đã có 13/13 buôn đạt danh hiệu văn hóa cấp huyện, qua đó góp phần hoàn thiện các tiêu chí trong xây dựng nông thôn mới tại địa phương.
Huy Bình
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô