Chiều ngày 17/1/2024, Đoàn công tác của Ban Thường vụ Huyện ủy do đồng chí Nguyễn Xuân Hoản – UVBTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện làm trưởng đoàn đã trao quỹ tiết kiệm làm theo lời Bác của Huyện uỷ cho 1 trường hợp ở xã Yang Tao.
Theo đó, Ban Thường vụ Huyện uỷ đã quyết định hỗ trợ kinh phí 15 triệu đồng điều trị bệnh và khắc phục khó khăn cho gia đình quân nhân Y Beo Teh, sinh năm 2004, thường trú tại buôn Drung, xã Yang Tao; quân nhân Y Beo Teh nhập ngũ vào tháng 2/2023 đến ngày 19/6/2023 thì phát hiện bệnh U lao màng não hiện đang được điều trị tại Bệnh viện Quân Y 103, gia đình nghèo nên gặp rất nhiều khó khăn
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Xuân Hoản – UVBTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện nhấn mạnh: Quỹ tiết kiệm làm theo lời Bác là nguồn quỹ do mỗi cán bộ, đảng viên và Nhân dân trên địa bàn huyện đóng góp nộp về Huyện uỷ để hỗ trợ trường hợp có hoàn cảnh khó khăn, không may bị mắc bệnh hiểm nghèo, nhằm chia sẻ, động viên về vật chất và tinh thần giúp các hộ gia đình có thêm động lực, vươn lên trong cuộc sống.
Văn Thắng
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría