Qua 3 ngày thi đấu từ ngày 05 – 07/01/2024, Hội khỏe Phù Đổng huyện Lắk lần thứ XVI năm 2024 do Phòng Giáo dục – Đào tạo huyện tổ chức đã thành công tốt đẹp. Tham dự hội khỏe phù đổng lần này có hơn 570 vận động viên là học sinh đến từ đơn vị 30 trường học thuộc 02 khối tiểu học và trung học cơ sở trong huyện.
Hội khỏe Phù Đổng huyện Lắk lần thứ XVI có 09 môn thi đấu gồm: Bóng chuyền, đá cầu, điền kinh, đẩy gậy, bơi lội, cầu lông, cờ vua, kéo co, thể dục Aerobic. Trong thời gian thi đấu, các vận động viên đã nỗ lực, nhiệt tình phấn đấu để đạt được thứ hạng, thành tích cao nhất. Đây là dịp để khích lệ tinh thần tập luyện thể thao đối với học sinh trong các trường học ở địa phương, góp phần nâng cao sức khỏe, phát triển thể chất toàn diện cho học sinh.
Kết thúc các hoạt động thi đấu, Ban tổ chức đã chọn được 124 tập thể, cá nhân vận động viên đạt thành tích cao trong 41 nội dung của 09 môn thi đấu tại Hội khỏe Phù Đổng. Ngoài ra, Ban tổ chức cũng đã lựa chọn được 21 vận động viên có thành tích xuất sắc nhất để tham gia thi đấu Hội khỏe Phù Đổng tỉnh Đắk Lắk năm 2024 ở 4 bộ môn thi đấu bao gồm: cầu lông, bóng chuyền, đẩy gậy, Karatedo. Diễn ra từ ngày 17/01 đến 20/01/2024./.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô