Hội Chữ thập đỏ huyện vừa phối hợp cùng chính quyền địa phương xã Krông Nô và các nhà hảo tâm, mạnh thường quân tổ chức chương trình tặng quà cho các hộ nghèo, hộ cận nghèo tại buôn Trang Yúk, xã Krông Nô.
Tại chương trình đã trao tặng 130 suất quà, mỗi suất trị giá 400 nghìn đồng, gồm: chăn bông, 10kg gạo và các nhu yếu phẩm cần thiết như đường, dầu ăn, bánh kẹo cho trẻ em… với tổng giá trị 52 triệu đồng. Đây là hoạt động thể hiện tinh thần “Tương thân, tương ái” của dân tộc Việt Nam và khẳng định sự chung tay của cả cộng đồng xã hội vì người nghèo để không ai bị bỏ lại phía sau.
Huy Bình
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô