Vừa qua, Công ty Cổ phần vàng bạc đá quý Phú Nhuận, chi nhánh PNJ Tây Nguyên phối hợp với Hội LHPN tỉnh, Hội LHPN huyện cùng chính quyền xã Buôn Tría tổ chức chương trình “Tết vui trao em” cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn Trường Tiểu học Kim Đồng.
Tại chương trình, các đại biểu đã trao tặng 120 suất quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, mỗi suất trị giá 500 nghìn đồng gồm áo ấm, gấu bông và bánh kẹo. Tổng trị giá chương trình là 60 triệu đồng do Công ty Cổ phần vàng bạc đá quý Phú Nhuận, chi nhánh PNJ Tây Nguyên tài trợ.
Đây là hoạt động có ý nghĩ thiết thực, thể hiện lòng tương thân tương ái và sự quan tâm của các tổ chức, đơn vị đối với các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn. Giúp các em có thêm động lực vượt khó, vươn lên trong học tập và cuộc sống, đón một cái Tết vui tươi, đầm ấm./.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô