Vừa qua, Liên đoàn Quần vợt tỉnh Đắk Lắk và Công ty Cổ phần Nhựa Thiếu Niên Tiền Phong Phía Nam phối hợp Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Lắk và Đảng uỷ, UBND xã Bông Krang tổ chức Lễ bàn giao nhà tình nghĩa cho bà H Chũ Liêng Hót tại buôn Yang Kring, xã Bông Krang (huyện Lắk).
Gia đình Bà H Chũ Liêng Hót thuộc diện gia đình khó khăn, sức khỏe yếu, không có khả năng xây dựng nhà ở. Được Liên đoàn Quần vợt tỉnh Đắk Lắk và Công ty Cổ phần Nhựa Thiếu Niên Tiền Phong Phía Nam hỗ trợ 100 triệu đồng, gia đình bà H Chũ Liêng Hót rất phần khởi, từ đó vận động thêm dòng họ quyên góp, cùng với sự nỗ lực của gia đình ngôi nhà cấp 4 có diện tích 130m2 đã hoàn thiện và đưa vào sử dụng, qua đó giúp gia đình bà có được căn nhà mới khang trang đón Tết ấm áp.
Ông Lê Văn Hạnh – PCT Liên đoàn Quần vợt tỉnh Đắk Lắk cho biết: trong thời gian tới Liên đoàn Quần vợt tỉnh Đắk Lắk sẽ tiếp tục vận động các đơn vị, các doanh nghiệp các nhà hảo tâm tiếp tục thực hiện nhiều hơn nữa công tác an sinh xã hội, hỗ trợ nhà ở cho người nghèo và các gia đình chính sách, người có công…
Việc hỗ trợ nhà tình nghĩa không chỉ giúp các gia đình chính sách, người có công cách mạng ổn định cuộc sống mà còn thể hiện tinh thần thương thân tương ái và trách nhiệm của Liên đoàn Quần vợt tỉnh Đắk Lắk và Công ty Cổ phần Nhựa Thiếu Niên Tiền Phong Phía Nam, qua đó góp phần thực hiện tốt phong trào “Đền ơn đáp nghĩa”, xây dựng quê hương ngày một văn minh, giàu đẹp.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô