Sáng ngày 24/01, Liên đoàn Lao động huyện tổ chức chương trình “Tết Sum vầy – Xuân chia sẻ” cho đoàn viên Công đoàn có hoàn cảnh khó khăn nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn năm 2024. Tham dự chương trình có đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ; đồng chí H Bình Rơ Yam – UVBTV, Chủ tịch UBMTTQVN huyện, đồng chí Nguyễn Thị Việt – HUV Chủ tịch LĐLĐ huyện; Ban Giám đốc Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam – Chi nhánh Ban Mê – Phòng Giao dịch Lắk; cùng các CB, CNVCLĐ đến từ các Công đoàn cơ sở trên địa bàn huyện.
Với mong muốn mang lại một cái Tết vui vẻ, đầm ấm cho CB, CNVCLĐ nhất là đoàn viên Công đoàn có hoàn cảnh khó khăn. Tại chương trình, các đại biểu đã trao tặng 350 suất quà bằng tiền mặt mỗi suất 500 ngàn đồng cho CB, CNVCLĐ có hoàn cảnh khó khăn. Trong đó: Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam – Chi nhánh Ban Mê – Phòng Giao dịch Lắk đã hỗ trợ 20 suất quà; UBMTTQVN huyện hỗ trợ 20 suất quà. LĐLĐ huyện trao 310 suất quà. Tổng trị giá 350 suất quà là 175 triệu đồng.
Phát biểu tại chương trình đồng chí Đào Thị Thanh An – Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ nhấn mạnh: “Tết sum vầy – Xuân chia sẻ” là chương trình hết sức ý nghĩa thể hiện sự chăm lo của tổ chức Công đoàn đến đoàn viên Công đoàn và người lao động nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024; đồng chí đề nghị LĐLĐ huyện cần làm tốt công tác an sinh xã hội, hỗ trợ người lao động có hoàn cảnh khó khăn; giúp cho người lao động có thêm động lực, nỗ lực vượt qua khó khăn, ổn định cuộc sống; các cấp Công đoàn tiếp tục quan tâm, chăm lo, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng cho CNVCLĐ theo quy định của pháp luật để nâng cao đời sống CNVCLĐ, góp phần phát triển kinh tế – xã hội, giữ vững an ninh chính trị tại địa phương./.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô