Vừa qua, Công an Thành phố Thủ Đức đã phối hợp với Ban Phụ nữ Công an tỉnh Đăk Lăk và Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Lăk tổ chức chương trình hoạt động hướng về cơ sở chung sức cùng cộng đồng tại xã Buôn Triết.
Tham dự chương trình có Đại tá Trang Viết Thanh, Phó Trưởng Công an Tp Thủ Đức, TPHCM; đại diện Ban Phụ nữ Công an tỉnh, Hội LHPN huyện Lăk và đại diện chính quyền địa phương xã Buôn Triết.
Tại chương trình đoàn đã trao tặng 300 suất quà, mỗi suất gồm gạo, mì tôm, chăn màn và quần áo trị giá 500 ngàn đồng cho các hộ gia đình khó khăn ở buôn Lách Rung và buôn Knac. Tổng các suất quà trị giá 150 triệu đồng, do Công an Thành phố Thủ Đức kêu gọi các nhà hảo tâm, mạnh thường quân đóng góp. Nhân dịp này, hưởng ứng Tháng hành động bình đẳng giới và phòng ngừa, ứng phó với bạo lực trên cơ sở giới năm 2023, Công an xã Buôn Triết cũng đã tuyên truyền về tình hình an toàn giao thông, an ninh trật tự trên địa bàn, Luật bình đẳng giới…Qua đó, vận động người dân chấp hành nghiêm quy định của pháp luật, chung tay tham gia công tác đấu tranh, phòng ngừa tội phạm, giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội; không nghe theo luận điệu xuyên tạc, sai trái của các thế lực thù địch nhằm chia rẽ khối đại đoàn kết toàn dân tộc./.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô