Sáng ngày 30/11, Cụm thu đua số 1 Hội Chữ thập đỏ TP Hồ Chí Minh phối hợp với Hội Chữ thập đỏ tỉnh Đắk Lắk và Hội Chữ thập đỏ huyện Lắk tổ chức chương trình “Dinh dưỡng cho trẻ em nghèo, khuyết tật năm 2023” cho các em học sinh trường mầm non Vành Khuyên, xã Buôn Triết.
Tại chương trình đã trao tặng hàng trăm hộp sữa cho các em học sinh nghèo, khuyết tật của trường mầm non Vành Khuyên với trị giá 5 triệu đồng, trao 25 triệu đồng cho nhà trường để tổ chức các bữa ăn dinh dưỡng cho các em học sinh. Đại diện nhà tài trợ AKELA – TP.Hồ Chí Minh đã trao tặng 04 máy lọc nước với tổng trị giá 320 triệu đồng, để huyện khảo sát và tặng cho các buôn vùng sâu, vùng xa của huyện.
Qua chương trình “Dinh dưỡng cho trẻ em nghèo, khuyết tật năm 2023” thể hiện sự quan tâm của toàn xã hội dành cho các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn, động viên các em vượt qua khó khăn, bệnh tật, đồng thời góp phần giúp các em có thêm điều kiện để phát triển toàn diện về thể chất và tinh thần.
H Yur Je + Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô