Những ngày này, các trường trên địa bàn huyện đang tất bật chuẩn bị mọi điều kiện về cơ sở vật chất và tiến hành vệ sinh khuôn trường và phòng học… chuẩn bị đón các em học sinh bước vào năm học mới 2020-2021.
Về trường Tiểu học Lê Hồng Phong, xã Yang Tao, sáng ngày 24/8, cán bộ giáo viên, nhân viên nhà trường đã tập trung dọn cây xanh trong khuôn viên nhà trường đảm bảo môi trường xanh-sạch-đẹp đón chào năm học mới; kiểm tra và sắp xếp các trang thiết bị dạy và học ở các phòng học, đẩy nhanh tiến độ hoàn thành và dọn dẹp vệ sinh khu vực nhà hiệu bộ vừa được đầu tư xây dựng để kịp thời đưa vào sử dụng. Đặc biệt do tình hình diễn biến phức tạp của dịch covid 19, tính từ thời điểm kết thúc năm học 2019 -2020 đến nay, ngoài công tác tổ chức phân công trực trường, vệ sinh trường lớp, nhà trường đã tổ chức phun tiêu độc khử trùng bằng hóa chất cloraminB được 06 lần, thực hiện bố trí khu vực rửa tay sát khuẩn, chuẩn bị thiết bị do thân nhiệt cho các em khi vào trường…Theo kế hoạch năm học này, trường Tiểu học Lê Hồng Phong có 380 em học sinh, chia thành 13 lớp, tăng 01 lớp so với năm học trước.
Vy Thủy
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô