Trường THPT Lăk vừa tổ chức Lễ tổng kết năm học 2019 -2020. Dự lễ có Đ/c Nay Y Phú – Phó Bí thư Huyện uỷ; lãnh đạo môt số phòng ban của huyện, hội phụ huynh học sinh cùng toàn thể cán bộ, giáo viên và 1.266 học sinh nhà trường.
Thầy Lê Văn Trị – Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng nhà trường đã Báo cáo tổng kết năm học 2019-2020, báo cáo nêu rõ trong năm học vừa qua trường THPT Lăk có 34 lớp, với tổng số 1.266 học sinh thuộc 03 khối lớp (10, 11, 12); Kết quả xếp loại học lực cuối năm, toàn trường có 246 học sinh đạt loại giỏi (chiếm tỷ lệ 19,43%); học sinh khá là 450 em (chiếm 33,55%); học sinh loại trung bình là 448 em (đạt 35,39%); học sinh loại yếu là 118 em (chiếm 9,32%) và học sinh có học lực kém là 04 em (chiếm 0,32%). Toàn trường có gần 98% học sinh được xếp loại khá, tốt về hạnh kiểm . Bên cạnh thành tích học tập, rèn luyện tại trường; năm học vừa qua các em học sinh của trường đạt 1 giải thi hội khỏe phù đổng cấp tỉnh và tham gia hội thi KHKT cấp tỉnh đạt 01 giải nhất; Hội thi thuyết trình về ATGT cấp tỉnh đạt 01 giải nhất và 01 giải khuyến khích…. 100% giáo viên đạt chuẩn và 9 giáo viên có trình độ trên chuẩn, Trong năm học 2019 – 2020 toàn trường có 37 sáng kiến kinh nghiệm tham gia dự thi cấp tỉnh trong đó có 25 giáo viên được công nhận sáng kiến kinh nghiệm cấp tỉnh…..nhờ những kết quả đã đạt được trong những năm học vừa nên trường THPT Lăk được đề nghị UBND tỉnh công nhận ” tập thể lao động xuất sắc” 8 năm liền. Bên cạnh những kết quả đã đạt được trong năm học 2019 – 2020, thầy và trò trương THPT Lăk cũng đã nêu lên một số ưu khuyết điểm trong năm học vừa qua để rút ra những bài học kinh nghiệm cho những năm học tiếp theo..
Tới dự và phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Nay Y Phú, Phó bí thư Huyện ủy đã ghi nhận và biểu dương những thành tích nhà trường đã đạt được trong năm học 2019-2020; đồng thời đề nghị lãnh đạo nhà trường trong thời gian tới cần quan tâm đầu tư cơ sở vật chất, trang thiết bị dạy và học; chú trọng công tác đào tạo, bồi dưỡng đội ngũ giáo viên; tiếp tục đổi mới phương pháp dạy và học theo hướng thực chất, hiệu quả, tránh bệnh thành tích để đưa chất lượng giáo dục của huyện nhà ngày một đi lên.
Tại buỗi lễ, trường THPT Lăk đã tuyên dương, khen thưởng cho các tập thể, cá nhân học sinh và giáo viên có thành tích xuất sắc trong năm học 2019 – 2020./.
Xuân Thái
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô