“Lương y phải như từ mẫu” đó là lời của Chủ tịch Hồ Chí Minh trong Thư gửi Hội nghị cán bộ y tế, ngày 27-2-1955. Luôn khắc sâu lời dạy của Bác Hồ kính yêu trong thời gian vừa qua, Trung tâm y tế huyện Lắk đã có nhiều đổi thay trong phong cách, thái độ chăm sóc bệnh nhân, đội ngũ cán bộ y, bác sỹ không ngừng nâng cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng cứu chữa bệnh nhân góp phần giảm tải cho tuyến trên, tiết kiệm chi phí và hướng đến sự hài lòng của người bệnh.
Qua kết quả khảo sát hài lòng của bệnh nhân nội trú cho thấy có trên 90%, số bệnh nhân và thân nhân đều có nhận xét hài lòng với các dịch vụ y tế cũng như thái độ giao tiếp, ứng xử của nhân viên y tế tại Trung tâm Y tế huyện. Đặc biệt trong dịp Tết Nguyên Canh Tý 2020, các cán bộ, y, bác sỹ Trung tâm Y tế huyện đã khám, điều trị cho 113 lượt bệnh nhân trong 7 ngày Tết, Trung tâm Y tế huyện đã phân công lịch trực cho cán bộ, y, bác sĩ ở các khoa để sẵn sàng phục vụ người bệnh, đảm bảo các bệnh nhân đều được điều trị kịp thời một cách tốt nhất. Vợ bệnh nhân Y Mer Teh – Buôn Bhôk, xã Yang Tao chia sẻ:
“ Chồng tôi mắc bệnh ung thư nằm điều trị ở đây từ đầu tháng 1 đến nay vẫn phải điều trị, những ngày điều trị ở đây mặc dù là ngày thường, hay những ngày Tết , các y, bác sỹ đều rất nhiệt tình thăm hỏi, điều trị cho bệnh nhân, bác sỹ thường xuyên dặn dò nếu có biểu hiện khác thường phải ngay lặp tức gọi cho các y, bác sỹ.”
Với sự chu đáo, tinh thần “Hết mình vì người bệnh”, các cán bộ y, bác sỹ của Trung tâm Y tế huyện đã góp phần làm vơi đi những nỗi đau của bệnh tật, giúp bệnh nhân cảm thấy ấm lòng hơn trong những ngày điều trị bệnh tại Trung tâm Y tế huyện nhà./.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô