Trong quý I/2020, tình hình trật thự an toàn giao thông (TTATGT) trên địa bàn huyện chuyển biến tích cực, số vụ tai nạn giao thông giảm cả 3 tiêu chí về số vụ, số người chết và số người bị thương. Theo báo cáo của Ban An toàn giao thông huyện cho biết từ ngày 15/12/2019 đến 14/3/2020, huyện Lăk xảy ra 03 vụ tai nạn giao thông, làm chết 02 người, bị thương 01 người, thiệt hại tài sản khoảng 11 triệu đồng. Tai nạn giao thông tiếp tục giảm so với cùng kỳ năm 2019, cụ thể là, giảm 07 vụ, giảm 02 người chết, giảm 09 người bị thương.
Ban ATGT huyện đánh giá, để giảm được TNGT như quý I/2020 là nhờ các cấp, ngành, địa phương tích cực vào cuộc triển khai thực hiện đồng bộ nhiều giải pháp, trong đó nhờ tác động tích cực của Luật phòng chống tác hại của rượu bia theo Nghị định 100 của Chính phủ về tăng mức xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt. Ngay sau khi Luật có hiệu lực, ý thức của người dân được nâng cao, từ đó đã phần nào làm giảm thiểu TNGT do rượu bia gây ra.
Về công tác tuần tra kiểm soát và xử ý vi phạm, trong quý I/2020, lực lượng CSGT công an huyện Lăk đã phát hiện và lập biên bản vi phạm hành chính 703 trường hợp. Trong đó: 60 xe ô tô, 641 xe mô tô và 02 xe máy kéo. Tạm giữ 170 phương tiện các loại. Ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính 534 trường hợp, gồm 46 ô tô, 485 mô tô và 03 máy kéo. Tổng số tiền nộp kho bạc nhà nước trên 408 triệu đồng, tước giấy phép lái xe có thời hạn 35 trường hợp…/
Vy thủy
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng
- Xã Krông Nô tổ chức lễ viếng nhà bia tưởng niệm các anh hùng Liệt sỹ kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024)
- Họp Ban tổ chức diễn tập phòng thủ dân sự huyện Lắk năm 2024