Hội chữ thập đỏ huyện Lắk vừa phối hợp với Ban từ thiện Chùa Quảng Trạch, cùng các mạnh thường quân đến từ TP HCM gửi tặng 200 phần quà đến bà con có hoàn cảnh khó khăn tại xã Đắk Liêng.
Tại chương trình đoàn từ thiện đã trao tặng quà tết cho các hộ dân nghèo với các nhu yếu phẩm như: 10 kg gạo; mì tôm, nước nắm, bột ngọt, quần áo, dày dép. Mỗi xuất quà trị giá 500 đồng; tổng trị giá chương trình 100 triệu đồng. Những người dân được nhận quà hỗ trợ chủ yếu là hộ nghèo, cận nghèo ở Buôn Dranh A, Buôn Dranh B, Buôn Yang Lah 1, Buôn Yang Lah 2, Buôn Tơr … Đây là những hộ dân chịu nhiều thiệt hại do lũ lụt gây ra.
Nhận được những món quà tết hết sức thiết thực người dân nơi đây rất vui mừng phấn khởi, qua đó góp phần làm vơi đi những thiệt hại do mưa lũ gây ra, giúp người dân có thêm động lực vượt qua khó khăn trong cuộc sống.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô