Hội Khuyến học huyện Lắk vừa phối hợp Quỹ Hỗ trợ cộng đồng Lawrence S.Ting cùng Công ty TNHH Phát triển Phú Mỹ Hưng, TP Hồ Chí Minh, tổ chức lễ trao học bổng cho 40 em học sinh nghèo hiếu học trên địa bàn huyện. Dự lễ trao học bổng có ông Hà Ngọc Đào – Chủ tịch hội khuyến học tỉnh Đắk Lắk; Ông Nguyễn Văn Ngọc – Trưởng phòng giáo dục đào tạo huyện; cùng các nhà hảo tâm và các em học sinh nghèo hiếu học trên địa bàn huyện.
Tại buổi lễ hội khuyến học tỉnh đã trao 30 suất học bổng, mỗi suất trị giá 500 ngàn đồng cho 30 em học sinh nghèo hiếu học thuộc các khối Tiểu học, Trung học cơ sở trên địa bàn huyện và 10 suất học bổng trị giá 1 triệu đồng cho 10 em học sinh trường THPT Lắk và Trường THPT Nguyễn Chí Thanh, xã Krông Nô. Các em học sinh được nhận học bổng đều có hoàn cảnh gia đình khó khăn, thuộc diện hộ nghèo, cận nghèo, mồ côi bố hoặc mẹ… Những suất học bổng của quỹ hỗ trợ cộng đồng Lawrence S.Ting trao tặng kịp thời giúp các em vượt qua khó khăn, vươn lên trong học tập. Cùng ngày Ông Hà Ngọc Đào – chủ tịch hội kuyến học tỉnh Đắk Lắk cùng hội khuyến học huyện, Đại Đức Thích Minh Đăng cũng đã về thăm và trao tặng 10 chiếc xe đạp cũ “tổng trị giá 5 triệu đồng “ cho các em học sinh các trường trên địa bàn xã Đắk Phơi.
Đây là những món quà đầy ý nghĩa dành cho các em học sinh nghèo để tiếp bước đến trường; đồng thời để động viên tinh thần và ươm mầm tri thức giúp các em có thêm điều kiện học tập tốt hơn.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô