Vừa qua, Đoàn công tác của UBMTTQ tỉnh, do ông Lê Xuân Sương – Phó chủ tịch UBMTTQ tỉnh làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, động viên và trao quà hỗ trợ của Tập đoàn T&T Group cho cho 200 hộ gia đình, ở xã Đăk Nuê và Đăk Phơi, mỗi suất trị giá một triệu đồng, gồm các nhu yếu phẩm như gạo ăn, mắm, muối,…và 800.000 đồng tiền mặt. Đây là các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn, các đối tượng chính sách bị ảnh hưởng do dịch bệnh Covid-19 tại huyện Lăk.
Được biết trong đại dịch Covid-19, với chủ đề “Vững tin Việt Nam”, Tập đoàn T&T Group đã hỗ trợ tổng kinh phí 20 tỷ đồng cho 28 tỉnh, thành phố trên cả nước để giúp đỡ các hộ gia đình khó khăn do dịch bệnh gây ra. Chương trình được thực hiện với phương châm “Phát triển doanh nghiệp gắn với trách nhiệm xã hội”, Tập đoàn T&T Group mong muốn đóng góp một phần kinh phí hỗ trợ các địa phương, nhất là những địa phương còn gặp nhiều khó khăn trong công tác triển khai thực hiện các chương trình an sinh xã hội. Riêng đối với Đắk Lắk, Tập đoàn T&T Group tặng 500 suất quà cho hộ nghèo, cận nghèo, gia đình chính sách, người có công tại các địa phương, trong đó: Phường Ea Tam (TP. Buôn Ma Thuột) 100 suất, huyện Lắk và huyện Krông Bông- mỗi địa phương được tặng 200 suất quà. Mỗi suất quà trị giá 1 triệu đồng, bao gồm tiền mặt và nhu yếu phẩm để phần nào giúp các hộ gia đình vơi bớt khó khăn trong mùa dịch bệnh này.
Vy Thủy
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô