Hướng về Miền Trung thân yêu, trong các ngày 23 – 24/10/2020 tại ngã 3 đèn xanh đèn đỏ đường Nơ Trang Lơng, gần Chợ Liên Sơn. Đảng ủy- HĐND – UBND, UBMTTQ và các đoàn thể thị trấn Liên Sơn đã phát động đợt hỗ trợ, ủng hộ đồng bào Miền Trung.
Qua đó các cán bộ, nhân dân và các đơn vị kinh doanh trên địa bàn thị trấn Liên Sơn đã tích cực đóng góp những nhu yếu phẩm thiết yếu được 2 tạ gạo, 40 thùng mì tôm; nước uống đóng chai; quần áo … và 18 triệu đồng tiền mặt để chia sẻ với đồng bào miền Trung bị lũ lụt do các cơn bão số 6, số 7 gây ra. Đây là hoạt động thiết thực góp phần hỗ trợ, động viên kịp thời về vật chất và tinh thần cho đồng bào miền Trung sớm khắc phục hậu quả thiên tai, dần khôi phục sản xuất và ổn định cuộc sống. Trong thời gian từ nay đến ngày 23/11/2020, cấp ủy, chính quyền thị trấn Liên Sơn sẽ tiếp tục vận động các tập thể và cá nhân có tấm lòng hảo tâm hỗ trợ đồng bào Miền Trung bị thiệt hại do lũ lụt gây ra.
H YUR JE
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô