Vừa qua, tại hội trường TTBDCT huyện, Trung tâm huấn luyện kỹ năng tỉnh Đăk Lăk phối hợp với BTV Huyện đoàn, TTBDCT huyện tổ chức khai giảng lớp tập huấn nghiệp vụ công tác Đoàn – Hội năm 2020 cho trên 120 học viên là đội ngũ cán bộ Đoàncơ sở thôn, buôn, Tổ dân phố trên địa bàn các huyện Lăk, Krông Bông, Krông Pak và Cư Kuin.
Trong thời gian 2 ngày, các học viên sẽ được truyền đạt 4 chuyên đề gồm: Nhiệm vụ trọng tâm của công tác Đoàn và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2017 – 2022; Hướng dẫn phương pháp tổ chức sinh hoạt tập thể; Hệ thống các kỹ năng nói trước đám đông…cùng một chương trình bổ trợ thực hành hành tổ chức trò chơi lớn dành cho đoàn viên thanh niên được tổ chức vào ban đêm tại đường vành đại bờ hồ.
Qua lớp tập huấn sẽ tạo môi trường để đội ngũ cán bộ Đoàn – Hội gặp gỡ, giao lưu học hỏi, chia sẻ những kinh nghiệm trong quá trình tổ chức hoạt động Đoàn – Hội tại địa phương, cơ sở, góp phần nâng cao chất lượng công tác Đoàn – Hội và phong trào thanh niên ờ địa phương trong thời gian tới.
Kết thúc lớp tập huấn Trung tâm huấn luyện kỹ năng tỉnh cấp giấy chứng nhận hoàn thành lớp tập huấn kỹ năng công tác Đoàn – Hội năm 2020 cho các đoàn viên tham gia khóa học.
Xuân Thái
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría