Nhóm thiện nguyện “ Thắp sáng ước mơ” đến từ Thành phố Buôn Ma Thuột vừa tổ chức chương trình “ Chung tay vì ngày mai” tại xã Nam Ka.
Tại chương trình, Đoàn từ thiện đã trao tặng 91 xuất quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn của trường TH Nơ Trang Lơng, xã Nam Ka. Mỗi xuất quà gồm một chiếc cặp; 5 cuốn vở; 01 chiếc áo trắng và bánh kẹo… tổng trị giá chương trình hơn 25 triệu đồng. Năm học này nhà trường có 320 em học sinh tham gia học tập ở 12 lớp từ khối lớp 1 đến khối lớp 5, trong đó có hơn 70% gia đình các em thuộc diện hộ nghèo, cận nghèo đời sống rất khó khăn, có nhiều em vẫn chưa có đầy đủ đồ dùng học tập cho năm học mới nên được nhận quà các em học sinh nơi đây rất phấn khởi.
Qua chương trình “ chung tay vì ngày mai” đã góp phần động viên tinh thần đối với các em học sinh xã vùng sâu vùng xa trên địa bàn huyện, tạo động lực để các em cố gắng vượt qua khó khăn, vươn lên trong học tập để trở thành con ngoan , trò giỏi.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô