Vừa qua, tại trụ sở UBND xã Krông Nô, đoàn từ thiện Đạo tràng dược sư thành phố Hồ Chí Minh được sự hỗ trợ của thầy Thích Đồng Thồng cùng các tăng ni phật tử chùa Viên Quang, TP Hồ chí Minh phối hợp với chính quyền địa phương tổ chức chương trình về thăm và tặng quà cho các hộ gia đình nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại xã Krông Nô.
Tại đây đoàn từ thiện đã tặng 150 phần quà cho bà con nghèo của xã, mỗi phần trị giá 500.000 đồng, gồm gạo, mì tôm, nhu yếu phẩm và 300 ngàn đồng tiền mặt. Với tổng giá trị trao tặng quà đợt nay là hơn 75 triệu đồng đây là những phần quà chứa đựng những tình cảm và sự cảm thông, chia sẻ hơi ấm tình người của các tăng ni phật tử đóng góp với mong muốn mang đến những phần quà đầy ý nghĩa và thiết thực cho những người nghèo ở vùng xâu, vùng xa, đồng bào dân tộc còn nhiều khó khăn, thiếu thốn để phần nào giúp đỡ người nghèo nơi đây vươn lên trong cuộc sống qua đó đã thể hiện được tinh thần tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách của dân tộc ta để kịp thời động viên, chia sẻ, giúp đỡ bà con nghèo vùng dân tộc thiểu số để họ vơi bớt khó khăn trong cuộc sống thường ngày, từng bước vươn lên ổn định cuộc sống.
Xuân Thái
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô