Công ty TNHH Xây dựng Sài Gòn, Trường mầm non Sài Gòn Phường Tân An, thành phố Buôn Ma Thuột phối hợp với chính quyền địa phương xã Đắk Phơi tổ chức Chương trình trung thu tuổi thơ Việt cùng chia sẽ – trao yêu thương âm áp tình người cho các em học sinh nghèo tại xã Đắk Phơi.
Tại chương trình đoàn đã trào 200 suất quà cho các em học sinh hiếu học có hoàn cảnh khó khăn tại xã Đắk Phơi với tổng trị giá 10 triệu đồng. Trong không khí vui tươi, đầm ấm, các cháu được nghe kể truyền thuyết về Tết Trung thu, sự tích chị Hằng và chú Cuội, tham gia các trò chơi vận động hào hứng, sôi nổi.
Cùng ngày tại xã Yang Tao Đoàn cũng đã trao tặng 200 suất quà cho các em học sinh nghèo có hoàn cảnh khó khăn của trường tiểu học Lê Hồng Phong với tổng trị giá 10 triệu đồng. Tại đây các em học sinh đã được các cô giáo Trường mầm non Sài Gòn hướng dẫn chơi các trò chơi dân gian, cùng nhau múa hát, xem múa lân, qua đó đã tạo nên không khí trung thu thật sự ý nghĩa đối với các em học sinh nghèo nơi đây.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô