Tổ chức Tết Trung thu cho trẻ em là truyền thống tốt đẹp, thể hiện sự quan tâm và trách nhiệm của các cấp, các ngành và cộng đồng xã hội đối với trẻ em. Đặc biệt hơn đối với trẻ em có hoàn cảnh khó khăn, trẻ em khuyết tật, để góp phần mang đến cho các em một cái tết trung thu thêm ý nghĩa.
Với ý nghĩ đó ngày 29/9/2020, Phòng Lao động – Thương binh và Xã hội huyện đã phối với chính quyền địa phương trên xã Buôn Triết tổ chức đến thăm, tặng quà cho các trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, trẻ em khuyết tật trên địa bàn Buôn Triết nhân dịp tết trung thu 2020.
Tại đây Phòng Lao động – Thương binh và Xã hội huyện đã đến thăm và tặng 22 suất quà, mỗi suất là 100 ngàn đồng tiền mặt, cho 22 trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, trẻ em khuyết tật của xã, số tiền trên được trích từ quỹ bão trợ trẻ em của huyện.
Vy thủy
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô