Phòng giáo dục và đạo tạo huyện, vừa phối hợp với Ban Tuyên giáo Huyện uỷ tổ chức khai mạc các lớp Bồi dưỡng Chính trị hè năm 2020 cho đội ngũ cán bộ quản lý, giáo viên của các cơ sở giáo dục trực thuộc phòng.
Một số nội dung học tập, nghiên cứu đợt này gồm dự thảo các văn kiện tại Đại Hội XIII của Đảng; Những thành tựu trong tiến trình hội nhập kinh tế quốc tế của Việt Nam; Tình hình kinh tế, xã hội, văn hóa nổi bật của tỉnh Đăk Lăk trong 6 tháng đầu năm 2020; Những vấn đề lịch sử Đảng bộ và một số nội dung cơ bản trong dự thảo các văn kiện tại Đại hội Đảng bộ tỉnh nhiệm kỳ 2020-2015; những nhiệm vụ trọng tâm năm học 2020-2021;
Qua bồi dưỡng chính trị hè góp phần nâng cao nhận thức về lý luận, giữ vững bản lĩnh chính trị, củng cố niềm tin, nêu cao ý thức trách nhiệm của đội ngũ cán bộ quản lý, giáo viên trong ngành giáo dục kịp thời nắm bắt dư luận, thông tin thông tin về chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước, định hướng của Ngành giáo dục & đào tạo và các văn kiện Đại hội của Đảng các cấp của huyện, từ đó đề ra chương trình hành động cụ thể theo chức năng, nhiệm vụ chuyên môn của mình, góp phần nâng cao chất lượng dạy và học để phấn đấu thực hiện thắng lợi nhiệm vụ năm học mới 2020 – 2021 đã đề ra.
Được biết năm nay, phòng GD&ĐT huyện tổ chức 4 lớp bồi dưỡng chính trị hè được chia làm 2 đợt; đợt I từ ngày 26 -27/09/2020; đợt II từ ngày 03-04/10/2020.
Xuân Thái
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội đồng Nhân dân huyện Lắk bế mạc kỳ họp thứ tám khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026
- Khai mạc kỳ họp thứ Tám Hội đồng nhân dân huyện Lắk khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026