Nhân kỉ niệm 111 năm ngày Quốc tế phụ nữ 8/3 và Hưởng ứng phát động của Đoàn LĐLĐ huyện Lắk về việc tổ chức hoạt động “Tuần lễ Áo dài” từ ngày 1/3 – 8/3/2021, trong những ngày vừa qua, các cán bộ, đoàn viên, công chức, viên chức, lao động nữ trên địa bàn huyện đã tích cực tham gia phong trào mặc áo dài nơi công sở.
Không chỉ giáo viên và các em nữ sinh ở khối các đơn vị trường học phổ thông mặc áo dài hàng tuần lên lớp, mà các nữ cán bộ, công nhân viên chức trên địa bàn huyện cũng tham gia với nhiều hoạt động thiết thực để hưởng ứng “ Tuần lễ áo dài”. Tại UBND xã Bông Krang, các chị em nữ đoàn viên công đoàn khoác trên mình chiếc áo dài duyên dáng, nhiều màu sắc hăng say làm việc, và để cổ vũ cho tuần lễ áo dài có thêm ý nghĩa các chị em đã có bài đồng diễn áo dài trên nền nhạc “ Bài ca người phụ nữ Việt Nam” tại nơi làm việc đã thu hút sự chú ý và tạo không khí ngày làm việc thêm phấn chấn và khí thế hơn. Tại nhiều cơ quan đơn vị trên địa bàn huyện cũng xuất hiện hình ảnh những phụ nữ mặc trang phục áo dài đến công sở làm việc đã tạo nên những hình ảnh dịu dạng, nhẹ nhàng càng tôn lên vẻ nữ tính và không kém phần duyên dáng của chị em trong tà áo dài truyền thống Việt Nam.
Hai năm qua, LĐLĐ, Hội phụ nữ huyện đã phát động công chức, viên chức nữ và người lao động duy trì và phát huy nét đẹp văn hoá truyền thống của tà áo dài Việt Nam để mặc đến công sở làm việc thường xuyên vào ngày thứ hai hàng tuần; trong các hội nghị, sự kiện của đơn vị, của địa phương, của quê hương, đất nước và trong các sự kiện của gia đình, cộng đồng qua đó đã góp phần lan tỏa vẻ đẹp áo dài, đẩy mạnh tuyên truyền, tôn vinh, quảng bá chiếc áo dài và khẳng định những giá trị văn hoá truyền thống của áo dài Việt Nam.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô