Những ngày vừa qua, do ảnh hưởng của bão, các tỉnh Miền Trung, Trung bộ, trong đó có 5 tỉnh bị thiệt hại nặng nề nhất là Thừa Thiên – Huế, Quảng Trị, Quảng Nam, Quảng Bình và Hà Tĩnh. Mực nước đỉnh lũ ở một số nơi đã vượt mức lũ lịch sử. Mưa lũ làm nhiều người chết và mất tích; hàng trăm ngàn ngôi nhà bị ngập, sập đổ, hư hỏng. Hàng ngàn ha lúa, hoa màu bị ngập, vùi lấp; hàng trăm ngàn con gia súc, gia cầm bị chết, cuốn trôi; nhiều nơi đang bị chia cắt, nhiều khu vực dân cư bị cô lập.
Hưởng ứng thư kêu gọi của Ủy ban Mặt trận Tổ quốc huyện Lăk, phát huy truyền thống “tương thân tương ái”, “lá lành đùm lá rách”, với tinh thần “nhường cơm, sẻ áo” cùng chung tay chia sẻ, ủng hộ Nhân dân vùng bị thiệt hại do bão lũ gây ra, ngày 22/10 đã có nhiều cơ quan, đơn vị, tổ chức và cá nhân trực tiếp đến trụ sở MTTQ và các Đoàn thể huyện, địa chỉ số 205 đường Nguyễn Tất Thành, TDP 2, TTLS huyện Lăk để đóng góp tiền ủng hộ cho đồng bào miền trung. Tính đến 16h30 giờ, ngày 22/10, UBMTTQVN huyện đã tiếp nhận của 59 tập thể và cá nhân ủng hộ với tổng số tiền là trên 74,5 triệu đồng, ngoài ra còn có 5 thung nước suối; 11 bao quần áo củ; 1 thùng lương khô và 20 thùng mỳ tôm. Được biết, thời gian tiếp nhận tiền quyên góp sẽ diễn ra từ ngày 20/10 – 25/11/2020, sau đó UBMTTQVN huyện sẽ gửi toàn bộ số tiền quyên góp được về UBMTTQVN tỉnh để gửi đến đồng bào miền trung. Mong rằng sự giúp đỡ thiết thực về tinh thần, vật chất này, phần nào làm vơi bớt những đau thương, mất mát, góp phần nhanh chóng khôi phục sản xuất và đổn định đời sống của Nhân dân vùng bị bão lũ, thiên tai./.
Vy Thủy
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô