Nhằm động viên kịp thời cả về vật chất và tinh thần để giúp các em học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được đến trường năm học 2020- 2021. Sáng ngày 03/9/2020 Liên đoàn lao động huyện đã tổ chức về thăm và tặng sách giáo khoa cho các em học sinh nghèo tại trường TH Y Ngông Niê KĐăm, ở Buôn Dlây, xã Đăk Nuê.
Tại đây bà Nguyễn Thị Việt, chủ tịch LĐLĐ huyện đã trao tặng 10 bộ sách lớp 1 cho 10 em học sinh nghèo có điều kiện kinh tế khó khăn giúp các em vượt qua những khó khăn trong cuộc sống để đến trường học tập, cũng nhân dịp này LĐLĐ huyện đã trao tặng cho công đoàn nhà trường một bộ lưới và bóng chuyền để các cán bộ nhà trường tập luyện thể thao sau những giờ lên lớp mệt mỏi. Được biết tổng số quà LĐLĐ huyện trao tặng đợt này là trên 3 triệu đồng được trích từ nguồn chi hoạt động thường xuyên của LĐLĐ huyện
Xuân Thái
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô