Sáng ngày 3/6/ 2021, đ/c Nguyễn Xuân Hoản – Phó Chủ tịch UBND huyện đã có buổi làm việc với xã Đăk Nuê. Tại buổi làm việc đ/c Nguyễn Xuân Hoản đánh giá cao công tác bầu cử của xã vừa qua, xã Đăk Nuê tổng số cử tri đi bầu là 4.308 đạt tỷ lệ 100%, trên địa bàn xã có 10 khu vực bỏ phiếu, khu vực tổ chức khai mạc sớm nhất vào lúc 5h20 và khai mạc muộn nhất vào lúc 6h30; sau khi tổ chức khai mạc xong các khu vực bỏ phiếu tiến hành bỏ phiếu đồng loạt, đến 11h49 xã đã hoàn thành công tác bỏ phiếu. Tình hình an ninh chính trị và trật tự, an toàn xã hội trong quá trình diễn ra cuộc bầu cử được đảm bảo, không có vụ việc hoặc đơn thư khiếu kiện xảy ra. Công tác phòng chống dịch bệnh Covid-19 tại các khu vực bầu cử được thực hiện theo đúng quy định. Đồng chí Nguyễn Xuân Hoản yêu cầu lãnh đạo xã tăng cường nắm bắt tình hình cơ sở lắng nghe ý kiến, tâm tư, nguyện vọng của nhân dân sau bầu cử, kịp thời động viên bà con an tâm lao động sản xuất, phát triển kinh tế, giữ vững ổn định an ninh chính trị ở địa phương.
Trong thời gian gần đây tình hình dịch COVID 19 diễn biến rất phức tạp đồng chí yêu cầu xã nghiêm túc thực hiện chỉ đạo nhắc nhở nhân dân đeo khẩu trang, không tập trung đông người, những người làm ăn xa về phải lên trạm y tế xã khai báo.
Văn Thắng
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội đồng Nhân dân huyện Lắk bế mạc kỳ họp thứ tám khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026
- Khai mạc kỳ họp thứ Tám Hội đồng nhân dân huyện Lắk khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026