Bà Vũ Thị Vinh là TNXP tham gia trong thời kháng chiến chống Mỹ. Gia đình bà thuộc diện hộ nghèo, hiện đang ở chung với người con trai út tại Buôn Tung 2, xã Buôn Triết, huyện Lăk. Được sự hỗ trợ kinh phí của Tổng Công ty Thuốc lá Việt Nam góp phần cùng gia đình hội cựu TNXP đã tiến hành xây dựng căn nhà tình nghĩa cho gia đình bà Vũ Thị Vinh. Sau thời gian triển khai thi công, đến nay đã được hoàn thành.
Sáng ngày 04/06 tại xã Buôn Triết Hội Cựu TNXP tỉnh đã phối hợp với hội cựu TNXP huyện, Tổng Công ty Thuốc lá Việt Nam tổ chức lễ bàn giao nhà cho gia đình bà Vũ Thị Vinh ở buôn Tung 2, xã Buôn Triết, căn nhà được xây dựng theo quy mô nhà xây cấp 4 với tổng diện tích sử dụng là 48m2, trị giá 120 triệu đồng. Nguồn kinh phí để xây dựng căn nhà trên do Hội Cựu TNXP tỉnh vận động Tổng Công ty Thuốc lá Việt Nam tài trợ 60 triệu đồng và 60 triệu đồng từ vốn của gia đình. Sự quan tâm của hội Cựu TNXP và các nhà hảo tâm đã thể tinh thần tương thân, tương ái, phần nào xoa dịu nỗi đau do hậu quả chiến tranh để lại cũng như góp phần tạo động lực để hội viên cựu thanh niên xung phong tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, khắc phục khó khăn để vươn lên xây dựng cuộc sống.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô