Nhân kỷ niệm 96 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925-21/6/2021), Thay mặt thường trực Huyện ủy – HĐND – UBND – UBMTTQVN huyện; đồng chí Võ Thành Huệ, UVBTV, PCTTT UBND huyện đã đến thăm, tặng hoa chúc mừng cán bộ, phóng viên, biên tập viên Đài truyền thanh – truyền hình huyện Lăk.
Trong những năm qua, mặc dù còn gặp nhiều khó khăn nhưng đội ngũ cán bộ, phóng viên, biên tập viên Đài truyền thanh – truyền hình huyện. đã đoàn kết, phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ tuyên truyền các chủ trương, chính sách của Đảng và nhà nước đến với mọi tầng lớp nhân dân. Ngoài việc thực hiện tuyên truyền nhiệm vụ chính trị tại địa phương, đội ngũ cán bộ, phóng viên, biên tập viên còn tích cực cộng tác với Đài PT – TH tỉnh để phản ánh những sự kiện chính trị, kinh tế, văn hoá – xã hội, các nhân tố điển hình tiên tiến của huyện lên các phương tiện thông tin đại chúng, góp phần cổ vũ phong trào thi đua yêu nước trong mọi tầng lớp cán bộ và nhân dân.Thay mặt lãnh đạo Huyện uỷ HĐND – UBND- UBMTTQVN huyện Lăk đồng chí Võ Thành Huệ, UVTV- PCT Thường trực UBND huyện đã tặng lẵng hoa, quà và chúc mừng đội ngũ cán bộ, phóng viên, biên tập viên, và những người làm công tác thông tin tuyên truyền huyện nhà sức khỏe, hạnh phúc, ngày càng đạt nhiều thành tích trên mặt trận văn hóa Tư tưởng, Báo chí cách mạng. Đồng thời, khẳng định, những kết quả của huyện nhà đã đạt được trong thời gian qua, đặc biệt là thành công của cuộc Bầu cử Đại biểu Quốc hội khoá XV và HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 -2026, luôn có sự đồng hành của đội ngũ phóng viên, biên tập viên, những người làm công tác thông tin tuyên truyền. Qua đây đồng chí Phó chủ tịch Thường trực UBND huyện mong muốn đội ngũ cán bộ, phóng viên, biên tập viên Đài truyền thanh – truyền hình huyện cùng nhau đoàn kết, nỗ lực hơn nữa trong công tác, thực hiện tốt chức năng thông tin tuyên truyền, phản biện xã hội, định hướng dư luận. Thực sự là cầu nối giữa Đảng, chính quyền và nhân dân góp phần xây dựng huyện nhà ngày càng phát triển, đặc biệt là trong giai đoạn dịch bệnh Covid- 19 khó khăn phức tạp như hiện nay./.
Văn Hoan
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría