Đồng chí Nguyễn Anh Tú – Phó chủ tịch UBND; lãnh đạo Phòng Lao động – Thương binh và Xã hội huyện, cùng Đảng ủy, chính quyền địa phương vừa đến thăm hỏi và hỗ trợ gia đình bà Hoàng Thị Nhíp, sinh năm 1966, thôn Liên Kết 2, xã Buôn Tría không may bị sập nhà vào ngày 06/11/2023.
Được biết, gia đình bà Hoàng Thị Nhíp thuộc diện hộ cận nghèo của xã, chồng mất, nhà chỉ có hai mẹ con, bà sống trong căn nhà nhỏ vách đất tại sườn đồi, luôn tiềm ẩn nguy hại do sạt lở đất. Ngày 06/11 vừa qua do ảnh hưởng của gió lốc xoáy căn nhà của gia đình bà đã bị sập hoàn toàn. Qua thông tin từ chính quyền địa phương, Phòng Lao động – Thương binh và Xã hội huyện đã đến khảo sát và quyết định hỗ trợ gia đình bà 40 triệu đồng để bà xây lại ngôi nhà kiên cố. Số tiền này được trích từ nguồn kinh phí đảm bảo xã hội đã được phân bổ cho Phòng Lao động – Thương binh và Xã hội huyện Lăk năm 2023.
Tại đây, đồng chí Nguyễn Anh Tú – Phó chủ tịch UBND huyện đã ân cần thăm hỏi động viên, đồng thời mong gia đình bà nhanh chóng khắc phục hậu quả do thiên tai gây ra, sớm vượt qua khó khăn ổn định cuộc sống./.
Văn Hoan
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô