Sáng ngày 14/01/2021, Hội đồng đội huyện phối hợp với phòng GD&ĐT huyện tổ chức khai giảng lớp tập huấn công tác Đội và phong trào thiếu nhi năm học 2020 – 2021.
Dự lễ khai giảng có lãnh đạo UBMTTQVN huyện, Phòng GD&ĐT, Huyện đoàn; Trung tâm chính trị huyện; các anh chi tổng phú trách và các em đội viên đến từ các đơn vị trường Tiểu học và Trung học cơ sở trong huyện.
Lớp tập huấn được diễn ra trong thời gian 03 ngày, các học viên sẽ được hướng dẫn trao đổi và học tập 05 chuyên đề về các kỹ năng và nghiệp vụ công tác đội như: Nghi thức, nghi lễ và các bài trống; Luật trẻ em, phòng chống tai nạn thương tích, bạo lực học đường, giáo dục giới tính…chuyên đề mật thư, dấu đường đi; Kỹ năng làm việc nhóm, sinh hoạt tập thể; Kỹ năng tổ chức trò chơi và múa hát tập thể…
Qua lớp tập huấn nhằm trang bị kiến thức, kỹ năng, nghiệp vụ công tác đội cho đội ngũ giáo viên làm tổng phụ trách, Ban chỉ huy liên đối của các đơn vị trường Tiểu học và Trung học cơ sở trong huyện và qua đây cũng là dịp để các liên đội được giao lưu, học tập trong tổ chức hoạt động tập thể công tác đội giữa các đơn vị trường học trên địa bàn huyện để từng bước nâng cao kỹ năng chuyên môn nghiệp vụ về công tác Đội, góp phần đưa phong trào hoạt động Đội trong các đơn vị trường học ngày càng phát triển lớn mạnh.
Xuân Thái
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô