TTBDCT vừa phối hợp với Hội CCB huyện tổ chức khai giảng lớp bời dưỡng lý luận chính trị và nghiệp vụ công tác cho cán bộ Hội CCB cơ sở năm 2020. Đến tham dự buổi lễ có đồng chí Lê Văn Hiền – UVBTV, Trưởng Ban tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Bồi dưỡng chính trị huyện, đồng chí Đỗ Văn Việt – phó chủ tịch Hội Cựu chiến binh huyện cùng 69 học viên CCB cơ sở của 6 xã;Yang Tao; Bông Krang; Đăk Phơi; Đăk Nuê; Earbin và Nam Ka.
Lớp bồi dưỡng sẽ diễn ra trong 5 ngày, các học viên sẽ được học tập, nghiên cứu 05 chuyên đề; về chủ nghĩa xã hội và con đường đi lên chủ nghĩa xã hội ở nước ta; Hệ thống chính trị ở Việt Nam; Vị trí, vai trò, mục đích, chức năng và nhiệm vụ của Hội Cựu chiến binh Việt Nam; Xây dựng tổ chức Hội cựu chiến binh cơ sở trong sạch vững mạnh, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ và một số công tác nghiệp vụ của Hội cựu chiến binh cơ sở cùng một chuyên đề bổ trợ thông tin về tình hình thời sự an ninh quốc phòng trong nước và địa phương.
Xuân Thái
- Đảng bộ Chính quyền Đảng viên và Nhân dân huyện Lắk tham dự trực tuyến Lễ truy điệu và Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội đồng Nhân dân huyện Lắk bế mạc kỳ họp thứ tám khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026
- Khai mạc kỳ họp thứ Tám Hội đồng nhân dân huyện Lắk khoá XII, nhiệm kỳ 2021 – 2026