Trong 2 ngày 16- 17/12, huyện Lăk tổ chức xét duyệt chính trị, chính sách tuyển chọn, gọi công nhân nhập ngũ và thực hiện nghĩa vụ tham gia công an nhân dân năm 2020. Buổi xét duyệt do Trung tá – Mai Hữu Vạn – Trưởng Công an huyện chủ trì.
Tại buổi xét duyệt, Hội đồng NVQS Huyện đã thông qua các nội dung, văn bản qui định về việc tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ và thực hiện nghĩa vụ tham gia công an nhân dân. Đồng thời lần lượt kiểm tra hồ sơ xét duyệt của các xã, thị trấn, tiến hành xét duyệt chính trị đối với những thanh niên đủ điều kiện sức khỏe tham gia thực hiện nghĩa vụ quân sự và nghĩa vụ công an nhân dân năm 2020.
Phát biểu tại hội nghị, Trung tá Mai Hữu Vạn – Trưởng Công an huyện yêu cầu sau khi xét duyệt chất lượng chính trị, các bộ phận chuyên môn nhanh chóng tiến hành hoàn thiện các loại thủ tục và hồ sơ của từng thanh niên; tiếp tục thực hiện chính sách hậu phương quân đội, đảm bảo công tác tuyển quân đạt chỉ tiêu trên giao./.
Vy Thủy
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng
- Xã Krông Nô tổ chức lễ viếng nhà bia tưởng niệm các anh hùng Liệt sỹ kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024)
- Họp Ban tổ chức diễn tập phòng thủ dân sự huyện Lắk năm 2024