Nhân kỷ niệm 73 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2020), Tối ngày 27/7, Huyện đoàn Lắk phối hợp với Phòng Lao động, Thương binh & Xã hội huyện tổ chức Lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sỹ tại nghĩa trang huyện Lắk. Tham dự buổi lễ có các đồng chí lãnh đạo đại diện các phòng, ban, ngành trên địa bàn huyện; thân nhân của các anh hùng liệt sỹ và hơn 100 đoàn viên, thanh niên trong toàn huyện.
Trong không khí trang nghiêm của buổi lễ, các đại biểu và các bạn đoàn viên đã được xem đoạn phóng sự về tinh thần yêu nước, anh dũng, bất khuất của những chiến sỹ chiến đấu trong công cuộc đấu tranh bảo vệ chủ quyền, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Toàn thể đại biểu và đoàn viên, thanh niên đã kính cẩn nghiêng mình dâng hoa, thắp lên những ngọn nến tri ân và nén nhang thơm để tưởng nhớ các anh hùng liệt sỹ đã hi sinh vì độc lập, tự do của Tổ quốc. Buổi lễ đã để lại nhiều cảm xúc trong lòng thân nhân các gia đình anh hùng liệt sỹ, cũng như đoàn viên thanh niên tham gia thắp nến tri ân. Đây là hoạt động có ý nghĩa nhân văn sâu sắc giáo dục lòng yêu nước, truyền thống cách mạng, tinh thần tự hào dân tộc, nâng cao nhận thức và vai trò, trách nhiệm của tuổi trẻ trong công cuộc xây dựng và bảo vệ quê hương, đất nước hôm nay.
H Yur Je
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô