Chiều ngày 27/07 Bộ chỉ huy quân sự tỉnh Đăk Lăk, phối hợp với cấp uỷ chính quyền huyện Lăk, Ban chỉ huyện quân sự huyện tổ chức lễ khánh thành và bàn giao nhà tình nghĩa cho hộ gia đình bà H’ Griêng Pang Ting, là đối tượng thương binh 61% ở Buôn Rơ Cai A, xã Krông Nô. Dự lễ bàn giao nhà có Thượng tá Võ Văn Minh, Phó chính uỷ Bộ chỉ huy quân sự tỉnh, lãnh đạo một số phòng ban của Bộ chỉ huy quân sự tỉnh, về phía huyện có Đ/c Nay Y Phú, Phó bí thư Huyện uỷ, lãnh đạo UBND huyện, BTG huyện uỷ, UBMTTQVN huyện Hội CCB và lãnh đạo chính quyền xã Krông Nô, ban tự quản cùng đông đảo bà con nhân dân buôn Rơ Cai A.
Sau gần 2 tháng thi công trong điều kiện thời tiết không thuận lợi nhưng với sự nỗ lực, đồng lòng, quyết tâm của đơn vị thi công và gia đình đến nay công trình hoàn thành đúng tiến độ, bảo đảm chất lượng. Nhà tình nghĩa được xây dựng theo công trình nhà ở cấp 4 được thiết kế với diện tích là 50m2 bao gồm: 1 phòng khách và 1 phòng ngủ, 1 phòng bếp và công trình phụ, với tổng kinh phí xây dựng 110 triệu đồng. Trong đó, Bộ chỉ huy quân sự tỉnh hỗ trợ 80 triệu đồng Từ quỹ đền ơn, đáp nghĩa, gia đình đóng góp 30 triệu đồng.
Tại buổi lễ, Thượng tá Võ Văn Minh, Phó chính uỷ Bộ chỉ huy quân sự tỉnh đã trao quyết định tặng nhà và đề nghị cấp ủy, chính quyền địa phương tiếp tục quan tâm chăm lo tốt gia đình chính sách; đồng thời mong muốn gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng tốt đẹp của mình, chấp hành tốt chủ trương của Ðảng, chính sách pháp luật Nhà nước, phát triển kinh tế để góp phần xây dựng địa phương ngày càng văn minh, giàu đẹp, nghĩa tình.
Nhân dịp này, Ban thường vụ huyện uỷ và Ban chỉ huy quân sự huyện đã trao tặng những món quà giúp gia đình bà H Griêng có thêm các vật dụng cần thiết để dùng trong sinh hoạt.
Xuân Thái
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô