Vừa qua, tại hội trường Đảng ủy, HĐND, UBND Thị trấn Liên Sơn, Ban chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Lắk vừa tổ chức hiến máu tình nguyện đợt I năm 2021. Tham gia đăng ký đợt hiến máu lần này có trên 260 cán bộ, công chức, viên chức, chiến sĩ LLVT, người lao động và các tầng lớp nhân dân tên địa bàn huyện.
Những năm gần đây, phong trào hiến máu tình nguyện tại huyện Lắk được duy trì thường xuyên và liên tục và đã trở thành một trong những hoạt động nổi bật, mang ý nghĩa nhân đạo được triển khai sâu rộng trong cán bộ, công chức, viên chức, công nhân, lao động, lực lượng vũ trang, và các tầng lớp nhân dân. Điều đáng ghi nhận của đợt I năm nay có nhiều những tình nguyện viên là những cán bộ, người dân tại các xã vùng sâu vùng xa của huyện cũng đến tham gia hiến máu.
Tại chương trình hiến máu tình nguyện đợt I/2021, toàn huyện thu được 240 đơn vị máu cung cấp cho ngành y tế nhằm cấp cứu, điều trị cho người bệnh. trong thời gian tới, Ban chỉ đạo vận động hiến máu nhân đạo huyện sẽ tiếp tục tổ chức nhiều hoạt động tuyên truyền sâu rộng trong cán bộ, công chức, viên chức, các tầng lớp nhân dân hiểu được ý nghĩa của công tác hiến máu tình nguyện, đặc biệt là trong các bạn đoàn viên, thanh niên, giáo viên trên địa bàn huyện để lan tỏa phong trao hiến máu góp phần cứu người, một nghĩa cử cao đẹp.
H Yur Je – Văn Thắng
- Xã Krông Nô gặp mặt, tặng quà các gia đình Liệt sĩ, gia đình chính sách nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/2047- 27/7/2024)
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk trao tiền hỗ trợ địa chỉ nhân đạo tại xã Buôn Tría
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện thăm và trao tiền phụng dưỡng quý 3 năm 2024 cho mẹ Việt Nam Anh hùng