UBND xã Buôn Triết vừa, tổ chức khai mạc đại hội thể dục thể thao lần thứ V, Dự lễ khai mạc có ông Y Pren Drang phó trưởng phòng VHTT Huyện, lãnh đạo Đảng ủy- HĐND – UBND – UB MTTQ và đông đảo người dân trên toàn xã tới xem và cổ vũ.
Đại hội TDTT xã Buôn Triết lần thứ V diễn ra trong 2 ngày với sự gia của 15 đoàn đến từ các thôn buôn trên địa bàn xã, với hơn 200 vận động viên. Các vận động viên tham gia tranh tài ở 04 môn thi đấu gồm: bóng chuyền nam, chạy việt dã, nhảy ba bố tiếp sức và kéo co nam nữ kết hợp, đây là những môn thể thao quần chúng được đông đảo người dân trên địa bàn xã tham gia. Với tinh thầnToàn dân rèn luyện thân thể, sức khoẻ theo gương Bác Hồ vĩ đại”, đồng thời tuyên truyền nâng cao nhận thức, vai trò, ý nghĩa của luyện tập thể dục, thể thao rèn luyện sức khoẻ trong việc bảo vệ, nâng cao chất lượng cuộc sống của nhân dân và xây dựng lối sống, môi trường văn hóa lành mạnh, góp phần củng cố khối đại đoàn kết toàn dân. Đây là dịp để xã Buôn Triết tuyển chọn những vận động viên xuất sắc tham gia Đại hội Thể dục thể thao cấp huyện.
Qua 2 ngày diễn ra sôi nổi kịch tính, kết thúc hội thi Ban tổ chức đã trao các giải nhất nhì ba cho từng nội dung tham gia và trao giải nhất toàn đoàn cho thôn Đoàn Kết 1, giải nhì thôn Đoàn Kết 2, đồng giải ba thôn Mê Linhh 1 và Ung Rung 1.
Văn Thắng
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Lắk khen thưởng đột xuất cho 02 đồng chí dũng cảm cứu người đuối nước tại xã Nam Ka
- Lãnh đạo huyện thăm hỏi, tặng quà nhân ngày Thương binh Liệt sĩ 27/7
- Hội Cựu Chiến binh huyện tặng cuốn vở cho học sinh nghèo xã Buôn Triết và xã Buôn Tría
- Đoàn viên Thanh niên thị trấn Liên Sơn ra quân dọn vệ sinh Nghĩa trang Liệt sĩ
- Trao tặng 2080 quyển vở cho học sinh Tiểu học tại xã Krông Nô